Apixaban

Takaitaccen Bayani:

Sunan API Nuni Ƙayyadaddun bayanai Farashin DMF EU DMF CEP
Apixaban VTE Cikin Gida


Cikakken Bayani

Tags samfurin

BAYANIN KYAUTA

Fage

Apixaban babban zaɓi ne da mai hanawa na Factor Xa tare da kimar Ki na 0.08 nM da 0.17 nM a cikin mutum da zomo, bi da bi [1].

Factor X, wanda kuma aka sani da eponym Stuart-Prower factor, wani enzyme ne na coagulation cascade. An kunna Factor X, ta hanyar hydrolysis, zuwa cikin factor Xa ta biyu factor IX. Factor Xa shine nau'in da aka kunna na coagulation factor thrombokinase. Inhibiting Factor Xa zai iya ba da wata hanya ta dabam don maganin rigakafi. Direct Xa inhibitors sanannen magungunan anticoagulants [2].

A cikin vitro: Apixabanhas ya nuna babban matsayi na ƙarfi, zaɓi, da inganci akan Factor Xa tare da Ki na 0.08 nM da 0.17 nM don Factor Factor Xa da Rabbit Factor Xa, bi da bi [1]. Apixaban ya tsawaita lokutan clotting na plasma na al'ada na al'ada tare da ƙididdiga (EC2x) na 3.6, 0.37, 7.4 da 0.4 μM, waɗanda ake buƙata don ninka lokacin prothrombin (PT), lokacin prothrombin da aka gyara (mPT), lokacin kunna thromboplastin lokaci (lokacin thromboplastin). APTT) da kuma HepTest. Bayan haka, Apixaban ya nuna mafi girman ƙarfi a cikin jini na ɗan adam da zomo, amma ƙarancin ƙarfi a cikin bera da plasma na kare a duka gwajin PT da APTT [3].

A cikin vivo: Apixaban ya nuna kyakkyawan magungunan pharmacokinetics tare da ƙarancin izini (Cl: 0.02 L kg-1h-1), da ƙananan ƙananan rarraba (Vdss: 0.2 L / kg) a cikin kare. Bayan haka, Apixaban kuma ya nuna matsakaicin rabin rayuwa tare da T1 / 2 na sa'o'i 5.8 da ingantaccen yanayin rayuwa na baka (F: 58%) [1]. A cikin thrombosis arteriovenous-shunt thrombosis (AVST), venous thrombosis (VT) da lantarki tsaka-tsaki carotid arterial thrombosis (ECAT) zomo model, Apixaban ya samar da antithrombotic effects tare da EC50 na 270 nM, 110 nM da 70 nM a cikin wani kashi-dogara hanya. ]. Apixaban ya hana aikin factor Xa tare da IC50 na 0.22 μM a cikin zomo ex vivo[4]. A cikin chimpanzee, Apixaban kuma ya nuna ƙaramin ƙarar rarraba (Vdss: 0.17 L kg-1), ƙarancin tsarin tsarin (Cl: 0.018 L kg-1h-1), da kuma kyakkyawan yanayin rayuwa na baka (F: 59%) [5].

Magana:
Pinto DJP, Orwat MJ, Koch S, et al. Gano 1- (4-methoxyphenyl) -7-oxo-6- (4- (2-oxopiperidin-1-yl) phenyl) -4, 5, 6, 7-tetrahydro-1 H-pyrazolo [3, 4- c] pyridine-3-carboxamide (Apixaban, BMS-562247), mai matukar ƙarfi, zaɓi, inganci, da baki bioavailable inhibitor na jini coagulation factor Xa[J]. Jaridar Magungunan Magunguna, 2007, 50 (22): 5339-5356.
Sidhu P S. Direct Factor Xa Inhibitors a matsayin Anticoagulants [J].
Wong PC, Crain EJ, Xin B, et al. Apixaban, na baka, kai tsaye da kuma zaɓi mai mahimmanci Xa inhibitor: in vitro, antithrombotic da antihemostatics [J]. Jaridar Thrombosis da Haemostasis, 2008, 6 (5): 820-829.
Zhang D, He K, Raghavan N, et al. Metabolism, pharmacokinetics da pharmacodynamics na factor Xa inhibitor apixaban a zomaye[J]. Jaridar thrombosis da thrombolysis, 2010, 29 (1): 70-80.
He K, Luettgen JM, Zhang D, et al. Preclinical pharmacokinetics da pharmacodynamics na apixaban, mai ƙarfi da zaɓin factor Xa inhibitor [J]. Jaridar Turai na Magungunan Magunguna da Magunguna, 2011, 36 (3): 129-139.

Apixaban babban zaɓi ne da mai hanawa na Factor Xa tare da kimar Ki na 0.08 nM da 0.17 nM a cikin mutum da zomo, bi da bi [1].

Factor X, wanda kuma aka sani da eponym Stuart-Prower factor, wani enzyme ne na coagulation cascade. An kunna Factor X, ta hanyar hydrolysis, zuwa cikin factor Xa ta biyu factor IX. Factor Xa shine nau'in da aka kunna na coagulation factor thrombokinase. Inhibiting Factor Xa zai iya ba da wata hanya ta dabam don maganin rigakafi. Direct Xa inhibitors sanannen magungunan anticoagulants [2].

A cikin vitro: Apixabanhas ya nuna babban matsayi na ƙarfi, zaɓi, da inganci akan Factor Xa tare da Ki na 0.08 nM da 0.17 nM don Factor Factor Xa da Rabbit Factor Xa, bi da bi [1]. Apixaban ya tsawaita lokutan clotting na plasma na al'ada na al'ada tare da ƙididdiga (EC2x) na 3.6, 0.37, 7.4 da 0.4 μM, waɗanda ake buƙata don ninka lokacin prothrombin (PT), lokacin prothrombin da aka gyara (mPT), lokacin kunna thromboplastin lokaci (lokacin thromboplastin). APTT) da kuma HepTest. Bayan haka, Apixaban ya nuna mafi girman ƙarfi a cikin jini na ɗan adam da zomo, amma ƙarancin ƙarfi a cikin bera da plasma na kare a duka gwajin PT da APTT [3].

A cikin vivo: Apixaban ya nuna kyakkyawan magungunan pharmacokinetics tare da ƙarancin izini (Cl: 0.02 L kg-1h-1), da ƙananan ƙananan rarraba (Vdss: 0.2 L / kg) a cikin kare. Bayan haka, Apixaban kuma ya nuna matsakaicin rabin rayuwa tare da T1 / 2 na sa'o'i 5.8 da ingantaccen yanayin rayuwa na baka (F: 58%) [1]. A cikin thrombosis arteriovenous-shunt thrombosis (AVST), venous thrombosis (VT) da lantarki tsaka-tsaki carotid arterial thrombosis (ECAT) zomo model, Apixaban ya samar da antithrombotic effects tare da EC50 na 270 nM, 110 nM da 70 nM a cikin wani kashi-dogara hanya. ]. Apixaban ya hana aikin factor Xa tare da IC50 na 0.22 μM a cikin zomo ex vivo[4]. A cikin chimpanzee, Apixaban kuma ya nuna ƙaramin ƙarar rarraba (Vdss: 0.17 L kg-1), ƙarancin tsarin tsarin (Cl: 0.018 L kg-1h-1), da kuma kyakkyawan yanayin rayuwa na baka (F: 59%) [5].

Magana:
Pinto DJP, Orwat MJ, Koch S, et al. Gano 1- (4-methoxyphenyl) -7-oxo-6- (4- (2-oxopiperidin-1-yl) phenyl) -4, 5, 6, 7-tetrahydro-1 H-pyrazolo [3, 4- c] pyridine-3-carboxamide (Apixaban, BMS-562247), mai matukar ƙarfi, zaɓi, inganci, da baki bioavailable inhibitor na jini coagulation factor Xa[J]. Jaridar Magungunan Magunguna, 2007, 50 (22): 5339-5356.
Sidhu P S. Direct Factor Xa Inhibitors a matsayin Anticoagulants [J].
Wong PC, Crain EJ, Xin B, et al. Apixaban, na baka, kai tsaye da kuma zaɓi mai mahimmanci Xa inhibitor: in vitro, antithrombotic da antihemostatics [J]. Jaridar Thrombosis da Haemostasis, 2008, 6 (5): 820-829.
Zhang D, He K, Raghavan N, et al. Metabolism, pharmacokinetics da pharmacodynamics na factor Xa inhibitor apixaban a zomaye[J]. Jaridar thrombosis da thrombolysis, 2010, 29 (1): 70-80.
He K, Luettgen JM, Zhang D, et al. Preclinical pharmacokinetics da pharmacodynamics na apixaban, mai ƙarfi da zaɓin factor Xa inhibitor [J]. Jaridar Turai na Magungunan Magunguna da Magunguna, 2011, 36 (3): 129-139.

Tsarin sinadaran

Apixaban

CERTIFICATION

2018 GMP-2
原料药GMP证书201811 (captopril, thalidomide da dai sauransu)
GMP-na-PMDA-in-Chanyoo-平成28年08月03日 Nantong-Chanyoo-Pharmatech-Co
FDA-EIR-Letter-201901

INGANTACCEN KYAUTA

Gudanar da inganci1

Shawara18Ayyukan Ƙididdigar Ingancin Ingancin waɗanda suka amince4, kuma6ayyukan suna ƙarƙashin amincewa.

Gudanar da inganci2

Babban tsarin kula da ingancin ingancin ƙasa da ƙasa ya kafa tushe mai ƙarfi don siyarwa.

Gudanar da inganci3

Ingantattun kulawa yana gudana cikin duk tsawon rayuwar samfurin don tabbatar da inganci da tasirin warkewa.

Gudanar da inganci4

Mawakan da ake gudanarwa na kwararru yana tallafawa ingancin bukatun yayin aikace-aikacen da rajista.

SAMUN SARAUTA

cpf5
cpf6

Layin Packaging Bottled na Koriya Countec

cpf7
cpf8

Layin Marufi na CVC Taiwan

cpf9
cpf10

Layin Packaging Board CAM na Italiya

cpf11

Jamus Fette Compacting Machine

cpf12

Japan Viswill Tablet Detector

cf14-1

Dakin Kulawa na DCS

ABUNCI

Hadin gwiwar kasa da kasa
Hadin gwiwar kasa da kasa
Hadin kai na cikin gida
Hadin kai na cikin gida

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

    Rukunin samfuran